Nhân kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925- 21/6/2024), Trường Cao đẳng Miền Trung xin được gửi lời cảm ơn và lời chúc tốt đẹp nhất đến các nhà báo/phóng viên/ biên tập viên, những người đang công tác trong lĩnh vực truyền thông - báo chí.
Đoàn thanh niên Trường Cao đẳng Miền Trung kết hợp cùng Thành Đoàn Thành phố Tam Kỳ, Công An thành phố Tam Kỳ và các đơn vị doanh nghiệp thực hiện chương trình tuyên truyền, tặng quà nhân ngày Quốc tế thiếu nhi .
Trường Cao đẳng Miền Trung triển khai loạt bài tuyên truyền về Bối cảnh, vai trò của Chủ tịch Hồ Chí Minh và Đại tướng Võ Nguyên Giáp cùng Bộ Chỉ huy Chiến dịch; Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ; Ý nghĩa lịch sử
Ngày Giải phóng miền Nam, thống nhất Đất nước 30/4 và Quốc tế Lao động 1/5 là hai ngày lễ trọng đại, mang nhiều ý nghĩa lịch sử.